![](http://www.thaimlmnews.com/wp-content/uploads/2023/11/1701175673214-1024x768.jpg)
นายศักดิ์สิทธิ์ สุนทรกุล ผู้อำนวยการธนาคารออมสินภาค 16 พร้อมด้วย นางพรศรี ธนูศิลป์ ผู้อำนวยการธนาคารออมสินเขตชุมพร 2 ลงพื้นที่ให้กำลังใจ และมอบถุงยังชีพ เครื่องอุปโภคบริโภค จำนวน 1,300 ชุด ให้แก่พี่น้องประชาชนผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดชุมพร เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้น
เนื่องจากได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมขัง และน้ำป่าไหลหลากท่วมบ้านเรือน ถนน ทางสาธารณะได้รับความเสียหาย กีดขวางเส้นทางจราจร โดยมี สำนักงานเทศบาลตำบลนาโพธิ์ สำนักงานเทศบาลตำบลนาโพธิ์พัฒนา และชุมชนตำบลวิสัยใต้ อำเภอสวี จังหวัดชุมพร เป็นผู้รับมอบ เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน 2566