มูลนิธิมิตซูบิชิ อิเล็คทริคไทย ร่วมกับ บริษัท มิตซูบิชิ อิเลคทริค ไทย ออโต้-พาร์ท จำกัด นำโดย นายทาคาฮิโตะ คุระยะ ประธานบริษัท จัดกิจกรรม “ห้องเรียนวิทยาศาสตร์ (Science Classroom)” ปีที่ 5 ภายใต้หัวข้อ “การถ่ายเทความร้อน (Heat Transfer)” ให้แก่นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนบ้านปลวกแดง จำนวน 200 คน เพื่อถ่ายทอดความรู้ด้านวิทยาศาสตร์สำหรับเยาวชน ผ่านกิจกรรมสร้างสรรค์ทั้งภาคทฤษฎีและปฏิบัติ ณ โรงเรียนบ้านปลวกแดง อำเภอปลวกแดง จังหวัดระยอง
หน้าแรก ข่าวการตลาด มูลนิธิมิตซูบิชิ อิเล็คทริคไทย จัดกิจกรรม “ห้องเรียนวิทยาศาสตร์” ต่อเนื่องเป็นปีที่ 5
- Advertisement -
MOST POPULAR
สำนักงาน คปภ. จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
นายชูฉัตร ประมูลผล เลขาธิการคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย (เลขาธิการ คปภ.) คณะผู้บริหาร พนักงาน และลูกจ้างสำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย (สำนักงาน คปภ.)